Click to enlarge

Thuốc SiroTiffy 30ml - Điều trị cảm cúm cho trẻ

Đánh giá sản phẩm
4.5/5
3 Lượt xem

16,000 đ

Lấy giá sỉ

Số lượng đặt mua:

Freeship đơn hàng trên 500.000đ
Cam kết sách chính hãng
Giao hàng 1-2 giờ một số quận khu vực nội thành Hà Nội (T2-T7)
Số lượng 0
0 đ

Thời gian xử lý: tương tác trực tiếp nhà cung cấp

Thời gian ship hàng: 2-5 ngày

Gợi ý cho bạn

Thông tin tổng quan

Thông số sản phẩm

Thương hiệu:
Model Number:

Mô tả chi tiết

Thành phần của SiroTiffy 30ml

  • Paracetamol 120.00mg
  • Phenylephrin HCl 5.00mg
  • Chlorpheniramin maleat 1.00mg.

Liều dùng - cách dùng của SiroTiffy 30ml

Dùng theo đường uống.

  • Trẻ từ 3-6 tuổi: 1 thìa cà phê (5 ml/lần), 4 lần/ngày.
  • Trẻ từ 6-12 tuổi: 1-2 thìa cà phê (5-10ml/lần), 4 lần/ngày.
  • Người lớn: 2 thìa cà phê (10ml/lần),4 lần/ngày.

Chỉ định của SiroTiffy 30ml

Làm giảm các triệu chứng cảm thông thường: nghẹt mũi, hạ sốt, giảm đau và viêm mũi dị ứng.

Đối tượng sử dụng

Trên 3 tuổi

Khuyến cáo

  • Mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc.
  • Bệnh nhân tăng huyết áp, nhịp nhanh thất, huyết khối ngoại biên, huyết khối mạch màng treo ruột.
  • Bệnh nhân bị bệnh tụy hay gan cấp tính.
  • Trẻ sơ sinh, trẻ đẻ non, phụ nữ có thai và cho con bú,
  • Bệnh glaucom góc hẹp, loét tiêu hóa, triệu chứng phì đại tuyến tiền liệt, bệnh hen suyễn, tắc cổ bàng quang, tắc môn vị - tá trang, bệnh nhân đang sử dụng thuốc ức chế mionoamin oxidase (MAO).
  • Trẻ dưới 3 tuổi.

Chống chỉ định

  • Không dùng thuốc quá 7 ngày. Nếu cơn đau kéo dài hơn 5 ngày phải tham khảo ý kiến thầy thuốc.
  • Liên quan đến paracetamol: theo dõi chức năng gan, thận trong trường hợp điều trị kéo dài hoặc suy gan, thận. Bệnh nhân nghiện rượu dùng chế phẩm dài ngày có thể gây độc tính trên gan.
  • Liên quan đến phenylephrin HCl: thận trọng trên bệnh nhân phù, xuất huyết, nhồi máu cơ tim, xuất huyết màng ngoài tim, hoại tử ruột, hoại tử gan và thận.
  • Liên quan đến thuốc kháng histamine Chlorpheniramin maleat:
  • Bệnh nhân bí tiểu bẩm sinh, tiền sử hen phế quản, tăng áp suất nội nhãn, tuyến giáp hoạt động quá mức, bệnh tim mạch. Các thuốc kháng histamin cũng có thể làm đặc dịch phổi và có thể ngăn chặn sự khạc đờm và sự dẫn lưu ở xoang.
  • Người già: thuốc kháng histamin có thể gây chóng mặt, ngất, hạ huyết áp, lẫn lộn. Hạn chế bằng cách giảm liều.
  • Trẻ em: quá liều thuốc kháng histamin có thể gây ảo giác, co giật, chết. Đối với trẻ sơ sinh gây kích thích. Hạn chế: dùng đúng liều chỉ định. Cần thận trọng khi phối hợp với các chế phẩm khác có chứa paracetamol, phenylephrin HCl và chlorpheniramin maleat. Không dùng quá liều chỉ định.

Bảo quản

Bảo quản nơi khô, nhiệt độ không quá 30°C.

Nhà sản xuất

Công ty TNHH Thai Nakorn Patana
Chi tiết sản phẩm
  • 1. Thành phần

  • 2. Liều dùng - cách dùng

  • 3. Chỉ định

  • 4. Đối tượng sử dụng

  • 5. Khuyến cáo

  • 6. Chống chỉ định

  • 7. Bảo quản

  • 8. Nhà sản xuất

  • 9. Đánh giá

HỒ SƠ CÔNG TY

Tên công ty:
Mã số thuế:
Địa chỉ đăng ký kinh doanh:

Nhận miễn phí báo giá từ nhiều nhà bán hàng

  • Cho chúng tôi biết
    Bạn cần gì

  • Nhận báo giá
    từ người bán hàng

  • Thỏa thuận
    để chốt giao dịch

Để Lại Yêu Cầu Của Bạn

Sản phẩm cùng nhà cung cấp